วิลล่าหลังงามที่ซ่อนตัวอยู่กลางเกาะมะพร้าว จังหวัดภูเก็ต แวดล้อมด้วยธรรมชาติชนิดที่ว่าด้านหลังติดเขา ด้านหน้าติดทะเล ใครเคยฝันว่าอยากมีบ้านต่างอากาศไว้กลับไปพักสมอง พักร่างกายต่างๆ ลองมาพักที่นี่ดู เราว่าฟีลนั้นเลยแหละ
เราเดินทางมาพักที่นี่ 3 วัน 2 คืน เอาจริงคือคิดว่าไม่พอ เพราะแค่อยู่ในวิลล่าเวลาก็แทบจะหมดแล้ววววมันสวยและสบายไปหมดไม่ว่าจะนั่งอยู่มุมไหนของบ้าน
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62103616-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62103619-683x1024.jpg)
การเดินทางมาที่นี่ใช้เวลานั่งเรือจากท่าเรือแหลมหินมาที่รีสอร์ทประมาณ 15 นาทีเท่านั้น ถ้าคุณเห็นพี่ๆพนักงานโบกมือต้อนรับเราอยู่บนเกาะเมื่อไหร่ แสดงว่านั่นแหละช่วงเวลาแห่งชีวิตลักชัวรี่มาหาคุณแล้ว
ภาพมุมสูงคือจะเห็นเลยว่า Island Escape by Burasari อยู่กลางเกาะ แล้วต้นมะพร้าวเยอะมากกกกสมชื่อ ห้องพักเราเป็นแบบ 2 Bedroom Oceanview Pool Villa
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62103636-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62103637-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62103635-683x1024.jpg)
เช้าๆมี Floating Breakfast มาเสิร์ฟถึงห้องพัก จัดมากน่ารัดสุด นี่ต้องหยิบมือถือมาถ่ายสตอรี่รัวๆ อาหารน่าทานแล้วคืออิ่มด้วยนะสำหรับ 2 คน ตื่นเช้าอากาศไม่ร้อน กินข้าวไปชมวิวไป โอ้ย มีใครให้ดีกว่านี้อีกไหม
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62103640-683x1024.jpg)
ตัวเบาะนั่งลอยน้ำนี่สามารถขอพี่ๆที่รีสอร์ทได้
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62242818-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62234665-683x1024.jpg)
ห้องนอนทางซ้ายมือห้องนี้เราจับจองทันทีที่เข้าพัก ในห้องมีเตียงขนาดใหญ่ อ่างอาบน้ำและส่วนของห้องน้ำด้านหลังแบบแยกกัน สามารถเลื่อนประตูมาปิดได้ ชอบสุดก็คือม่านทั้งหมดของห้องสามารถคอนโทรลได้ด้วยสวิตซ์
หน้าห้องมีเดย์เบดสำหรับนอนเล่นพักผ่อนชมวิวทะเล
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62103630-683x1024.jpg)
อ่างอาบน้ำถูกใจสาวๆแน่ ทางโรงแรมมีบริการตีฟองให้ไปอีก โอ้ยยยร้ากกกก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62242825-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62242822-683x1024.jpg)
ระหว่างของห้องถูกกั้นด้วยพื้นที่ส่วนกลางขนาดใหญ่มีทั้งโต๊ะพลู เค้าเตอร์บาร์ ครัวขนาดย่อม และโซนโซฟาต่างๆ อุปกรณ์จานชามครบ ปาร์ตี้ได้สบายๆ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62234640-683x1024.jpg)
มีพื้นที่สีเขียวในวิลล่าซะด้วย ตรงนี้เป็นทางเดินไปห้องน้ำของส่วนกลางในวิลล่าเราเอง
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62242821-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62283783-1024x683.jpg)
อีกห้องขวามือทุกอย่างเหมือนกันแค่เป็นเตียงคู่ จริงๆสามารถให้ทางรีสอร์ทจัดเป็นเตียงเดี่ยวก็ได้แล้วแต่เรา เปิดม่านหมดทุกด้านจะเห็นวิวด้านนอก ยิ่งกลางวันแดดดีๆทะเลสีสวย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62234643-683x1024.jpg)
มาต่อกันที่สระก้นหอยขนาดใหญ่ริมทะเล สีฟ้าสดใสมากกกกก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62103643-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62103641-683x1024.jpg)
มีมินิบาร์ริมสระไว้บริการ สามารถสั่งเครื่องดื่มมานั่งเล่นได้
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62234645-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/12949384741857-1024x683.jpg)
รอบๆสระจะมีที่นั่งตั้งเรียงราย ช่วงเย็นพระอาทิตย์ตกดินตรงนี้สวย อย่าลืมหาชุดเก๋ๆมาถ่ายรูปกัน อย่างชุดนี้ ชุดว่ายน้ำเว่อร์วังที่สุดในสามโลก ร้านนี้เลยจ้า ไปช้อปกัน Pondora Brand
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62103631-683x1024.jpg)
นี่มาเล่นน้ำตอนเที่ยง แดดเปรี้ยงเลยจ่ะแม่ 555
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62242824-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62103624-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/08-4-1024x683.jpg)
เล่นน้ำจนท้องหิวเลยวาปมาได้ที่ห้องอาหารริมหาด อาหารแต่ละจานจะถูกจัดวางมาอย่างสวยงาม ประดับด้วยดอกไม้ต่างๆ บ่งบอกถึงความพิถีพิถันในทุกๆจาน ในเรื่องก็รสชาติก็คือดีเลย ยิ่งอาหารไทยยิ่งอร่อย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62300169-683x1024.jpg)
กลับไปนอนเอื่อยๆในวิลล่าจนถึงช่วงเย็น ออกมานั่งบาร์บนเขา ซึ่งจะมองเห็นทะเลแบบไม่ถูกต้นไม้บัง
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62234664-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/10-4-1024x683.jpg)
ชิลไหมล๊า มีเครื่องดื่มหนึ่งแก้วก็คือนั่งไปยาวๆ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62234647-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62283786-683x1024.jpg)
ดื่มไปเรื่อยๆจนพระอาทิตย์จะตกดินก็มูฟลงมาทาน Romantic Dinner ริมทะเล
โต๊ะส่วนตัวไปเลยจ้า คือถ้ามากับแฟนก็คือหวานสุด อาหารมาเสิร์ฟเป็นคอร์ส กินไปเรื่อยๆพร้อมกับพระอาทิตย์ที่ค่อยๆตกลงไปในทะเล
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62283790-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62283791-682x1024.jpg)
อีกอย่างที่อยากแนะนำเลยคือสปาของที่นี่ ดีมาก ใช้คำว่ามาก ดีจนหลับ 555 แปลกกว่าที่อื่นก็คือจะมีการบำบัดด้วยเสียงไปอีกกกก สบายจริงอันนี้คอนเฟิร์มเลย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62234636-683x1024.jpg)
นี่คืออีกโซนที่น่ามาถ่ายรูปมากๆของที่นี่ Wedding Pavilion จะมีลูกบอลสีๆ ซึ่งตอนกลางคืนจะเปิดไฟสามารถเปลี่ยนสีได้ตามชอบ เก๋ตรงนี้
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62234642-682x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/02-6-683x1024.jpg)
บรรยากาศตอนกลางคืน
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__62300171-683x1024.jpg)
นี่แหละ 3 วันของคืนของการใช้ชีวิตแบบลักชัวรี่บนวิลล่าหลังงามที่ซ่อนตัวอยู่กลางเกาะมะพร้าว จังหวัดภูเก็ต ที่ Island Escape by Burasari นั่นเอง ใครอยากมีโมเมนต์แบบนี้ต้องจองด่วนๆ ได้ข่าวมาเร็วๆนี้กำลังจะเปิดโซนใหม่เพิ่มอีก
เข้าไปดูราคาและโปรได้ที่นี่เลยจ้า Island Escape by Burasari
No Comments