ถ้าพูดถึงหัวหินมีโรงแรมในหัวเกิดขึ้นเยอะมาก ทั้งแบบติดทะเลและไม่ติดทะเล ซึ่งทุกโรงแรมต่างก็มีจุดขายเป็นของตัวเอง อย่างโรงแรมนี้ Kundala Hua Hin เป็นบูทีคโฮเทลขนาดมินิมีห้องพักอยู่แค่ 15 ห้องแถมตั้งอยู่ในโซนเขาตะเกียบ ซึ่งโดดเด่นในเรื่องของแนวชายหาดที่ทั้งกว้างและเงียบสงบ ทำให้ที่นี่มีความน่าสนใจไม่น้อย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5865496-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5873680-1-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5873674-1-683x1024.jpg)
หลังจากเช็คอินเรียบร้อยเดินต่อเข้ามาด้านในจะเจอกับวิวแบบนี้เลย สนามหญ้าสีเขียวกว้างๆ ยาวไปถึงหน้าหาด เรียกได้ว่าเห็นทะเลได้จากทุกมุมของโรงแรม
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5865500-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5865498-1024x683.jpg)
มาถึงห้องพักเราชื่อ Onsen Pool Villa Beachfront ตัวห้องมีลักษณะเป็นทรงกลมสีขาว หันหน้าออกสู่ทะเล แค่แง้มม่านก็เจอทะเลล้าววว เราชอบตรงเตียงไซต์ยักษ์หนานุ่ม อ่อ ที่นี่มีเมนูหมอนให้เราเลือกอีกต่างหาก ตามแบบฉบับโรงแรม 5 ดาว
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5865499-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5865497-683x1024.jpg)
มีมุมนั่งเล่นนั่งทำงานส่วนตัว ทางเราสั่งเครื่องดื่มมานั่งชิลที่ห้องแล้วววว
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5865512-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5873684-1024x683.jpg)
บ่อออนเซ็นด้านหลัง เปิดประตูลงแช่ได้แบบฟินๆ รอบนอกคือบ่อเย็น เข้าไปด้านในจะเป็นบ่อร้อน สบายสุดๆไปเลย
ยิ่งช่วงกลางคืนอากาศดี ไม่มีคนยิ่งแช่ยิ่งฟิน
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5881873-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5873682-683x1024.jpg)
หน้าห้องมีมุมจิบกาแฟนะ อยากได้บรรยากาศส่วนตัว มาเที่ยววันธรรมดาคนน้อยสุด ครองโรงแรมไปเลย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5873704-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5865482-683x1024.jpg)
อีก 1 ไฮไลน์ของที่นี่คือมุมที่นั่งครึ่งวงกลม มีหมอนตั้งเรียงราย ถ่ายรูปเพลิน ทางเราขนพร็อบมาเอง นั่งระบายสีมันตรงนี้ละ อากาศดี
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5873688-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5873671-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5873676-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5873673-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5865513-683x1024.jpg)
ได้เวลาอาหารมื้อเย็น จองโต๊ะด้านนอก จะได้ดื่มด่ำบรรยากาศให้เต็มอิ่ม อาหารมีทั้งไทยและอิตาเลี่ยน ยิ่งเย็น บรรยากาศยิ่งดีเข้าไปอีก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5865479-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5865481-682x1024.jpg)
เช้าวันถัดมา เช่าน้องม้ามาถ่ายรูปริมหาดน้องเชื่องมาก น่าร้ากกก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5873681-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5873677-683x1024.jpg)
โซนห้องอาหารคือวิวดีเบอร์นี้ ที่นี่เป็นแบบ All Day มาทานได้ทุกมื้อ ทั้งเช้า กลางวัน และเย็น
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5865509-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5865508-683x1024.jpg)
อาหารเช้าแบบบุฟเฟ่ต์ ไม่อิ่มเติมได้เรื่อยๆ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5865489-682x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5865485-683x1024.jpg)
ได้เวลาเล่นน้ำ ใส่บิกินีท้าแดดไปเลย ถึงตัวรร.จะไซต์มินิ แต่มุมถ่ายรูปเค้าเยอะจริงๆต้องให้
ยิ่งจากมุมสระว่ายน้ำมองออกไปด้านนอกเหมือนต่างประเทศสุดอะไรสุด
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5865507-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5873683-683x1024.jpg)
ใครมาพักแนะนำเซ็ต Afternoon Tea จิบชาร้อนคู่ขนมหวานแบบลูกคุณ 555 จะให้เสิร์ฟที่ห้องอาหาร ห้องพัก หรือจัดเป็นปิกนิกในสวนก็ได้
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/09/S__5873702-683x1024.jpg)
มาพัก 3 วัน 2 คืน ได้สูดกลิ่นทะเลแบบเต็มอิ่ม แถมได้รูปกลับไปเป็นกอง ใครอยากพักผ่อนแบบเต็มๆเราแนะนำที่นี่ให้เป็นอีก 1 ตัวเลือกที่น่าสนใจในหัวหิน ลองแวะมาชิลกันน๊าาาาา
No Comments