หมดยุคเที่ยวเมืองทิพย์ ออกมาเที่ยวจริงๆกันเถอะ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเราแอบหนีไปนอนรถบ้านฟีลต่างประเทศแต่โลเคชั่นอยู่แค่เชียงใหม่มาแหละ ที่นี่ชื่อว่า Reverie Camp บนเนินเขาโล่งๆมีแค่รถบ้านตั้งอยู่ด้วยกัน 5 คัน แต่ละคันอยู่ห่างกันแบบชัดเจน เงียบสงบและเป็นส่วนตัว โดยภายในรถ 1 คันสามารถพักได้ 2 คน เสริมเตียงได้มากสุดอีก 1 คน แต่ถ้าใครมากันเป็นแก๊งเค้ามีโซนด้านบนสุดติดกันไว้ให้แล้วด้วย ซึ่งแต่ละหลังอยู่ในมุมส่วนตัวหันหน้าออกชมวิวทิวเขาเหมือนกัน มีอ่างอาบน้ำด้านหน้าห้อง พร้อมระเบียงชมวิวจิบชายามบ่าย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68435974-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68468759-1024x683.jpg)
นอนรถบ้านใครว่าลำบากโนจ้าาา!
มีครบทุกอย่างใน 1 หลัง ตู้เย็น เตียงนอน มุมนั่งเล่น ปลั๊กไฟ ห้องน้ำส่วนตัว แถมลำโพงบลูทูธไว้เปิดเพลงฟังสร้างบรรยากาศ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68468767-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68435984-683x1024.jpg)
ทุกหลังจะมีเตียงนอนนุ่มๆ พร้อมมุมนั่งเล่นในห้อง ไม่มีแอร์ ไม่มีพัดลม เพราะอากาศหนาวตลอดทั้งปี
จะมีแค่ช่วงเที่ยงๆก่อนที่เราจะเช็คอินที่อาจจะอ้าวหน่อยๆแค่นั้นเอง
ด้านบนรถบ้านจะมีสามารถเปิดหลังคาได้ทุกหลังรับลมได้ทุกหลัง
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68435978-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68468765-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68435988-683x1024.jpg)
มีบริเวณของเคาเตอร์ครัว แต่ไม่สามารถใช้งานได้นะ เอาไว้เป็นพร็อบเฉยๆ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68435983-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68435980-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68435981-683x1024.jpg)
ช่วงบ่ายมีเสิร์ฟ Afternoon tea ให้แขกที่เข้าพัก เราก็ยกมากินตรงระเบียงถ่ายสตอรี่สวยๆ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68255753-683x1024.jpg)
พระอาทิตย์ใกล้ตกดิน มุมนี้คือปังมาก มีเสียงนกร้องเป็นระยะๆ เปิดเเพลงคลอเบาๆอีกซักหน่อย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68255754-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68255755-683x1024.jpg)
มีอะไรจะสบายไปกว่าช่วงเวลานี้อีกนะ ช่วงเวลาเร่งรีบได้หยุดลง เสพกับบรรยากาศที่อยู่ตรงหน้า ไม่ได้ต้องการอะไรไปมากกว่าตอนนี้เลย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68468757-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68435985-683x1024.jpg)
สำหรับใครที่สงสัยเรื่อห้องน้ำ เป็นแบบส่วนตัวหลังใครหลังมันติดกับรถ แอบเซ็กซี่หน่อยๆ เพราะด้านบนโล่งเปิดรับลมธรรมชาติ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68468756-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68452372-1024x683.jpg)
มาถึงมื้อค่ำ ลงมาทานตรงร้านด้านล่าง อยากกินกี่โมงก็จองโต๊ะเอาไว้ได้
ทางแคมป์มีชาบู ปิ้งย่าง และเครื่องดื่มๆต่างๆไว้บริการเหมาะกับบรรยากาศบนเขาแบบนี้แหละ ต้องกินอะไรร้อนๆ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/09-3-683x1024.jpg)
กลางคืนอากาศเริ่มหนาว ลมพัดมาแต่ละครั้งนี่ขนลุกไปหมด ใครชอบอากาศหนาวๆต้องรักบรรยากาศแบบนี้ ส่วนเรานั้นก็ออกมาถ่ายรูปสวยๆแล้ววิ่งกลับเข้าห้องนะ 555
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68468754-683x1024.jpg)
อาหารเช้าพร้อมเสิร์ฟที่เดิม
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68272162-1024x683.jpg)
นี่คือรถบ้านอีกหลังที่อยู่ใกล้ๆกัน จะเห็นว่าทุกหลังมีสไตล์การตกแต่งที่ไม่เหมือนกัน แต่ฟังก์ชั่นทุกอย่างครบใครชอบหลังไหน เวลาจองมาก็สามารถแจ้งกับทางที่พักได้เลย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68452370-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68435977-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68468760-683x1024.jpg)
มุมอ่างอาบน้ำห้องนี้ก็ปังนะ มีกองไฟไว้แก้หนาวกลางคืน งานปิ้งมาชเมโล่ต้องมาแล้วละ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68452357-683x1024.jpg)
แนะนำเลยควรมาลองเปลี่ยนบรรยากาศพักแบบนี้ดูซักครั้ง ไม่มีความลำบากใดๆ แถมได้อยู่กับธรรมชาติและวิวสวยๆได้แบบ 24 ชม. เชียว
No Comments