ใครเป็นสายเก็บโรงแรม 5 ดาว ชอบนอนสบาย+ถ่ายรูปสวย เราว่าที่นี่ต้องเข้าตาบ้างละ
SINAE PHUKET เป็นโรงแรมขนาดใหญ่ตั้งอยู่บนเกาะสิเหร่ จังหวัดภูเก็ต มีวิลล่าสลับเรียงลงมาจากยอดเขากว่า 64 หลัง
และแต่ละ Roomtype ก็จะมีคาแรคเตอร์ที่แตกต่างกันอย่างชัดเจน ทั้งรูปทรงและตำแหน่ง แต่สิ่งที่เหมือนกันคือจะมีสระว่ายน้ำส่วนตัวพร้อมวิวทะเลปังๆให้นั่งมองได้ทั้งวันนั่นเอง
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__9109538-1024x683.jpg)
แขกที่เข้าพักจะต้องจอดรถด้านล่างจากนั้นรถบักกี้จะมารับไปยังจุดเช็คอิน ที่อยู่ห่างกันไม่มากนัก (ถนนภายในตัวโรงแรมค่อนข้างแคบและชัน ต้องใช้รถบักกี้ในการเดินทางขึ้นลงเท่านั้น )
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929310-683x1024.jpg)
ก่อนเข้าเช็คอินขอแชะรูปก่อน 1 จากมุมนี้มองเห็นยอดหลังคาของร้านอาหารที่เรียงต่อกันเป็นชั้นๆอย่างสวยงาม
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929353-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__9085058-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__9085057-1024x683.jpg)
ภายในห้องล็อบบี้เป็นเพดานสูงโปร่งติดกระจกรอบด้าน มองเห็นวิวทะเลได้จากด้านใน
วัสดุที่ใช้ส่วนใหญ่เป็นเครื่องสานที่ดูเรียบง่าย มีความเป็นไทยอยู่มากทีเดียว
พี่ๆพนักงานจะให้เราเช็คอินผ่าน App Handigo ทำทุกอย่างได้จากมือถือเครื่องเดียว ไม่ว่าจะเป็นเรียกรถรับ-ส่ง /
สั่ง Room Service / จองสปา / ข้อมูลโรงแรม หรือแชทพูดคุยกับพนักงาน
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929354-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929355-683x1024.jpg)
รูปทรงของวิลล่าค่อนข้างดูแปลกตา วางสลับตามแนวหินและต้นไม้ชนิดต่างๆ
ใช้ไม้ไผ่เป็นวัสดุหลักสำหรับตกแต่ง
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929299-682x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929301-683x1024.jpg)
ก่อนจะถึงห้องที่เราพัก ขอพามาดูห้อง SINAE SEA SAI กันก่อน
มีขนาดกำลังดีสำหรับ 2 คน ยิ่งภาพมุมสูงคือสวยมาก ถ่ายออกมาปังเน้อ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929296-1024x768.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929295-1024x768.jpg)
พามาดูห้องที่ปุ๋ยพักกันบ้างดีกว่า SINAE PREMIER POOL SUITE วิลล่าหลังงาม ที่แค่เปิดม่านออกก็สามารถเทควิวสวยๆของอ่าวสิเหร่ได้จากปลายเตียงแล้วนะ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929286-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929287-683x1024.jpg)
ห้องกว้างเบอร์นี้เลย เน้นโทนน้ำตาลขาวเป็นหลัก มีของตกแต่งที่ทำให้นึกนึงหมู่บ้านชาวประมงริมอยู่ในทุกมุม ไม่ว่าจะเป็นภาพวาดฝาผนัง ลายฉลุของเฟอร์นิเจอร์ หรือตัวมาสคอตหตุ๊กตาหมึกสีเหลืองที่ชื่อว่าน้องโวยวาย นี่ละ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929282-683x1024.jpg)
ทางเรานอนเปิดม่านทั้งวันเลยคุณ อยากเซฟวิวนี่เก็บไว้นานๆ ชอบมาก ทะเลเปลี่ยนไปทุกเวลา สวยคนละแบบ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929289-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929285-683x1024.jpg)
หน้าห้องมีพวกเซ็ตเก้าอี้ให้นั่งชมวิว หรือใครจะพกหนังสือมานั่งอ่านที่มุมนี้ก็น่าจะฟินอยู่
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929343-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929333-683x1024.jpg)
โซนห้องอาบน้ำแยกออกมาเป็นสัดส่วน แถมอ่างขนาดใหญ่ชนิดที่ว่าลงแช่ได้ถึง 2 คน เหมาะสำหรับคู่รักมาฮันนีมูน
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929340-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929339-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929342-683x1024.jpg)
มื้อค่ำวันนี้เลือกสั่งอาหารมากินที่ห้อง เป็นอาหารใต้แท้ๆ แบบหมูฮ้อง น้ำพริกงี้ ปลื้มมาก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929307-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929306-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929303-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929338-683x1024.jpg)
ช่วงเช้ามีเสิร์ฟ floating breakfast ที่สระหน้าห้อง กินไปชมวิวไปก็เก๋ดีนะ แถมราคาไม่แรง หลักร้อยเท่านั้นเอง
มาพักพลูวิลล่าทั้งทีก็ต้องเอาให้ครบเซ็ต
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929351-683x1024.jpg)
ทัวร์ห้องเสร็จแล้วเดี่ยวพาไปดูส่วนอื่นๆกันบ้างนะ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929329-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929331-683x1024.jpg)
มาเที่ยวภาคใต้ทั้งทีอย่าลืมชิมอาหารใต้ที่ห้องอาหาร “ไซ บิสโทร แอนด์ บาร์” อยู่ด้านหน้าทางเข้าโรงแรมเลย
ซึ่งจริงๆแล้วแขกด้านนอกก็สามารถเข้ามานั่งทานได้
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__9085051-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__9085053-683x1024.jpg)
มาเที่ยวภาคใต้ทั้งทีอย่าลืมชิมอาหารใต้ที่ห้องอาหาร “ไซ บิสโทร แอนด์ บาร์” อยู่ด้านหน้าทางเข้าโรงแรมเลย ซึ่งจริงๆแล้วแขกด้านนอกก็สามารถเข้ามานั่งทานได้ เรานี่ฝากท้องไว้ที่นี่แทบทุกมื้อ ส่วนตัวแล้วชอบรสชาตินะถึงพริกถึงขิงดี
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__9085055-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__9085056-683x1024.jpg)
ติดกันจะเป็นโซนอาหารพวกอิตาเลียนหรือเน้นนั่งดื่มสังสรรค์
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__9085066-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__9085060-683x1024.jpg)
ตัวเมนูอาหารมีให้เลือกเยอะ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929312-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929311-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929349-683x1024.jpg)
อีกจุดไฮไลท์คือวิวจากร้าน Starbuck (ตั้งอยู่สูงสุดของตัวโรงแรม) ยิ่งยามเย็นพระอาทิตย์ตกดินนี่ได้สตอรี่รัวๆนะ อากาศดี แสงดีเชียววิวปังมากน๊ามองเห็นอ่าวสิเหร่แบบ 360 องศา
****เราไปพักปลายเดือนธันวาคม ร้านเปิด 1 มกราคม
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929345-683x1024.jpg)
อากาศด้านบนสดชื่นชะมัด
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__9085059-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__9085064-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__9085065-683x1024.jpg)
ใครมาพักวันอาทิตยืทางโรงแรมมี Seafood Sunday Brunch บุฟเฟ่ต์อาหารทะเลสดๆ นะ
กุ้งเอย หอยเอย ซูชิ ซาซิมิเอย จัดเต็มมาแบบแน่นไลน์ ต้องมาลอง
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/01/S__8929334-1024x683.jpg)
ใครมีโอกาสเดินทางมาภูเก็ตช่วงนี้ เราว่าโชคดีมาก
เป็นฤดูที่ฝนน้อย แสงสวย มีเวลาให้ถ่ายรูป เสพบรรยากาศได้ทั้งวันเลยละ ส่วนเราเต็มอิ่มมาก ต้องไปกลับไปใหม่อีกแน่ๆ อยากชวนที่บ้านไปเสพบรรยากาศนี้ด้วยกัน
No Comments