Veravian Resort – Khao Yai Wang Nam Khiao รีสอร์ทที่ซ่อนตัวอยู่ใจกลางธรรมชาติบนเส้นวังน้ำเขียว
เงียบสงบเหมาะกับวันอยากพัก หรืออยากใช้สมาธิกับบางสิ่ง อากาศบนนี้ค่อนข้างเย็นสบาย ยิ่งถ้าวันไหนฝนปรอยต้นไม้ใบหญ้าจะเขียวชอุ่มเป็นพิเศษ มีเสียงนกร้องพอให้รู้สึกผ่อนคลาย มันเยียวยาจิตใจได้ดีมากๆ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226558-683x1024.jpg)
ทริปนี้เรามาพักด้วยกัน 3 วัน 2 คืน แอบสารภาพว่าหอบงานมา Work From Hotel ด้วยแหละ
ปั่นงานในบรรยากาศแบบนี้ มีสระว่ายน้ำเป็นฉากหน้า มีภูเขาเป็นฉากหลัง โอ้ย! สมองแล่นไม่ไหวแล้ว
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226582-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226579-683x1024.jpg)
ช่วงที่เรามาถึงฝนลงปรอยๆ ซึ่งโอเคนะ เวลามาเที่ยวแบบนี้ฝนตกคือเพิ่มความสวยความชุ่มฉ่ำ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226559-683x1024.jpg)
มาจ้า เดี่๋ยวเราพาไปชมห้องพักกัน ภาพกว้างๆของ Hour Pool Villa : Upstair ธรรมชาติโอบกอดที่แท้ทรู
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5276114-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226574-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5276113-683x1024.jpg)
ทาด้ามมม เปิดห้องเข้ามาขอว้าวก่อน เรียบง่ายแต่ได้ใจนะ
ชอบตรงใช้กระจกแทนผนังทำให้เหมือนใกล้ชิดธรรมชาติไปอีก วิวดีทั้งวันแถมลับตาคนอีกด้วย มีโซฟานั่งเล่นนอนดูทีวี
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226561-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226562-683x1024.jpg)
ด้านนอกมีสระว่ายน้ำส่วนตัวจ้า ขนาดใหญ่เลยละ ว่ายน้ำออกกำลังกายได้ หรือจิบเครื่องดื่ม ฟังเพลงไปเรื่อยๆก็ฟิน
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226566-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226567-683x1024.jpg)
ส่วนตรงนี้คือวิวของสระว่ายน้ำของ Hour Pool Villa : Down Stair ต่างกันตรงที่ทั้งซ้ายและขวาจะไม่มีขอบกั้นเลย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5276116-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5276115-683x1024.jpg)
มื้อเย็น เราสั่งมากินที่ห้อง ลากชุดเก้าอี้มาดินเนอร์ริมสระไปเลย มื้อนี้จัดอาหารอิตาเลียน สเต็กเอย สปาเก็ตตี้เอบ แซลมอนเอย จัดเต็มอยู่ ย้ำอีกครั้งว่าบรรยากาศดีมาก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5276118-683x1024.jpg)
พาไปชมมุมอื่นของรีสอร์ทกันบ้างดีกว่า เราชอบมุมต้นไผ่โค้งๆที่อยู่ระหว่างทางขึ้นมามาก เขียวขจี ดูเป็นอุโมงค์ดี
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5276111-1-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226572-683x1024.jpg)
ชวนเพื่อนมานั่งเล่นที่ส่วนกลางบ้าง ตรงนี้เป็นระเบียงที่อยู่ติดกับส่วนต้อนรับจะมีร้านกาแฟเล็กๆอยู่จุดนี้ด้วย แขกสามารถมานั่งจิบกาแฟชมวิวระหว่างวันได้
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5276112-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5276109-683x1024.jpg)
นั่งชิลๆรับลม จริงๆแขกด้านนอกก้สามารถมาใช้บริการในส่วนของร้านกาแฟและร้านอาหารได้นะ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226571-1-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226560-664x1024.jpg)
เดินต่อมาที่สระขนาดใหญ่ซึ่งเป็นใจกลางของที่นี่ แดดดีเหลือเกินแม่คูณณณณณ น้ำในสระสะท้อนแสงใสมาก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226563-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226577-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/07-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226557-683x1024.jpg)
นี่อดไม่ไหวของเปลี่ยนชุดลงเล่นบ้างดีกว่า จากที่อากาศอ้าวๆพอได้ลงน้ำนี่เย็นสบายเชียว
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226568-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226569-683x1024.jpg)
ช่วงเย็นๆ แสงสวย ฟ้าส้มหน่อยๆ ลมเริ่มพัดแรง อุณหภูมิเริ่มลดต่ำลงเหมือนอยู่คนละสถานที่กับเมื่อตอนกลางวันซะอย่างนั้น
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226552-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226554-683x1024.jpg)
มื้อเช้ามาเสิร์ฟที่ห้องจ้า ทางเราก็จัดสถานที่พร้อมถ่ายรูปมาก ตอนเช็คอิน พนักงานจะมี QR CODE ให้เราสแกนสั่งเซ็ตอาหาร
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5283871-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5283873-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5283870-683x1024.jpg)
ถัดมาอีกห้องเผื่อเป็นตัวเลือก ห้องนี้ชื่อว่า Moment Pool Access มีมุมห้องนอนห้องนั่งเล่นแยกส่วนกัน เปิดประตูออกมาคือลงน้ำได้เลย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5283864-683x1024.jpg)
นี่เลย มีสระว่ายน้ำอยู่ด้านหน้าห้องพัก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5283869-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/02-1-1024x683.jpg)
มื้อนี้ฝากท้องที่ร้านอาหารของทางรีสอร์ทนี่ละ ของเปลี่ยนเป็นเมนูอาหารไทย ขอบอกว่าจานน้ำพริกกะปิอร่อยมาก ยกนิ้วให้เมนูอาหารไทย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/08/S__5226573-683x1024.jpg)
ช่วงนี้ออกไปไหนอาจจะไม่คล่องตัวเหมือนเมื่อก่อน ใครยังไม่สะดวกเซฟก่อน จองก่อนมาทีหลังก็ได้ แต่ถ้าใครยังมาได้แนะนำเลย ที่นี่เงียบสงบมากจริงๆ คนน้อย บรรยากาศดี
ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Veravian Resort – Khao Yai Wang Nam Khiao น๊า
No Comments