มาหากิจกรรมสนุกๆ ที่เข้ากับบรรยากาศทำกันดีกว่า เริ่มจากการหาสถานที่เย็นๆช้อปปิ้ง ถ่ายรูปก่อนเลย ตอนนี้ที่ Terminal21 จัดงาน Summer Paradise เนรมิตทั้งโซนให้กลายเป็น Miami Beach สุดชิค ได้กลิ่นอายท้องทะเลเบาๆ เดินเล่นถ่ายรูปเพลินมาก ยิ่งถ้าใครเป็นสาย Extreme sport ด้วยแล้ว บอกเลยว่าควรมา!
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/02-8-683x1024.jpg)
ที่ชอบสุดของงานนี้ถึงกับต้องกาดอกจันหลายๆอันเพราะไม่อยากให้พลาดกันคือกิจกรรม Balance Board ที่ชั้น M เพื่อนๆจะได้ลองเล่นด้วยตัวเอง ฝึกการทรงตัว โดยมีคนคอยสอนให้ สนุกมาก และกิจกรรม Surf Rider ที่ชั้น G ตื่นเต้นดี เหมือนกำลังโต้คลื่นในทะเล
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68050951-1024x664.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68050950-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68050965-683x1024.jpg)
เดินเข้าห้างมาที่ชั้น M จะเจองานนี้เลย บรรยากาศด้านในดูซัมเมอร์เข้า Concept Miami Beach ทั้งโทนสีสันสดใส เซิร์ฟบอร์ดวางเรียงราย และทรายของจริงเหมือนกำลังนั่งอยู่ริมหาด
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68042758-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68050964-683x1024.jpg)
มุมตรงนี้ถ่ายรูปสวยอยู่น๊า เห็นช่วงนี้เค้าฮิตถ่ายรูปกับสเก็ตบอร์ดกัน เราขอบ้าง 555
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68042754-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68050957-1024x703.jpg)
มาเดินเล่นที่งานต้องแวะมาลองเล่นกิจกรรม Balance Board ตรงนี้ด้วยนะ ฝึกการทรงตัว สำหรับมือใหม่ที่อยากเข้าวงการงี้ มีครูสอนให้ตลอด ใครสนุกหรือเปล่าไม่รู้ แต่เราสนุกสุด อยากไปเรียนแบบจริงๆจังเลยตอนนี้
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68050956-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68050953-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68050949-1024x683.jpg)
ภายในงานยังมีสินค้าอื่นๆที่น่าสนใจอีกกว่า 40 ร้านค้า เดินกันเมื่อยแน่ๆ เตรียมรองเท้าผ้าใบมาได้เลย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68059141-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68042760-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68042762-683x1024.jpg)
ด้านนอกห้างตรงบริเวณทางเชื่อม BTS ก็มีจุดถ่ายรูปเก๋ๆให้เช่นกัน จัดชุดสวยๆมาด้วยละ ใครคิดมุมถ่ายรูปไม่ออก จัดมุมนี้จ้า ปังมาก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68050963-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68050962-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68050960-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68050961-683x1024.jpg)
ลงมาที่ชั้น G โซนนี้จะมี Surf Rider ขนาดยักษ์ และลานสเก็ตตั้งอยู่ ด้านหลังเป็นพวกอุปกรณ์ สเก็ตบอร์ด อยากซื้อชิ้นไหนสามารถลองเล่นก่อนได้
ใครช้อปสินค้าในงานนี้สามารถมาเล่น Surf Rider ได้ฟรี! เจ้าเครื่องนี้จะโยกไปมาคล้ายกำลังโต้คลื่น
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68059140-683x1024.jpg)
ที่ชั้นนี้ก็มีโซนเสื้อผ้าแบรนด์ชั้นนำต่างๆมาออกร้านให้ช้อปกันถึงที่ มางานนี้นอกจากเตรียมชุดแล้ว เตรียมเงินกันมาด้วยนะ คือต้องแวะทุกร้าน
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__68042761-683x1024.jpg)
งานมีตั้งแต่วันที่ 3 – 14 มีนาคม 2021
พิกัด : Terminal21 Asok Shopping Mall ชั้น G และ M
รีบมาน๊า
No Comments