![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568895-683x1024.jpg)
ยกให้เป็นอีก 1 Destination ทีเหล่านักเดินทางต้องมาเยือนให้ได้ซักครั้ง Devasom Khao Lak Beach Resort & Villas โฮเทลสุดลักชูรีเสมือนอาณาจักรโบราณริมทะเลบนเนื้อที่กว่า 18 ไร่ มีลากูนตามธรรมชาติด้านข้าง พร้อมวิวทิวเขาสุดอลังเป็นฉากหลัง ปังมาก! เรียกได้ว่าที่นี่คือสวรรค์ของคนคลั่งรักการถ่ายรูปเลยละ ยกกล้องมุมไหนก็ปั๊วะ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568891-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8577039-1024x683.jpg)
อาคารแรกที่มาถึงคือส่วนของล็อบบี้จะอยู่ชั้นบน ด้านล่างเป็นร้านอาหาร มีลักษณะเปิดโล่งรับลมรอบด้าน ถ้ายืนมองจากตัวล็อบบี้จะมองเห็นยาวถึงทะเลเลยละ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8577044-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8634658-1024x683.jpg)
นี่กำลังเดินไปห้องพัก เห็นตัวบันไดเก๋ดี เลยถ่ายรูปมาฝาก 1 แมทช์
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568898-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568897-1024x683.jpg)
เราพัก Seaside Pool Paradise Suite ซึ่งเป็นห้องยอดฮิต เต็มรัวๆ ด้านในจะแบ่งเป็น 4 โซนหลักคือ ห้องนอน ห้องนั่งเล่น ห้องอาบน้ำ และสระว่ายน้ำด้านหน้า ตอนเปิดมาคือว้าวอะ โทนสีเอย พร็อบเอย วิวเอย ลงตัวไปหมด
ทุกส่วนของห้องสามารถเชื่อมต่อกันได้หมด แม้แต่ตัวห้องอาบน้ำ เข้าได้ 3 ทางเลยจ้า จากห้องนั่งเล่นก็ได้ จากห้องนอนก็ได้ หรือจากสระด้านนอกก็ได้ 555
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568863-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568864-1024x683.jpg)
ด้านหลังห้องนอนคือส่วนของห้องนั่งเล่น โซฟาใหญ่ชนิดที่ว่าสามารถกลิ้งไปมาได้อย่างสมใจ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8634663-1024x682.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568900-683x1024.jpg)
มาดูส่วนด้านนอกกันบ้าง มองเห็นตั้งแต่ลากูนยาวไปยันทะเล นั่งเล่นนั่งจิบกาแฟได้ทั้งวัน
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568896-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568879-683x1024.jpg)
ยิ่งช่วงเช้าๆบรรยากาศดีมีแสงส่องหน่อยๆ เราก็สั่ง floating breakfast มาทานได้ที่ห้อง กินอาหารเช้าเคล้าลมทะเลนี่ฟินนะ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568874-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568905-683x1024.jpg)
มุมไฮไลท์ที่ไม่ว่าใครมาพักก็จะต้องมาถ่าย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8634664-1-683x1024.jpg)
ชอบความเว่อร์วังเบอร์นี้ พอเอาตัวเราเข้าไปอยู่แล้วเทียบไซต์ รู้สึกเหมือนกำลังเดินเล่นอยู่ในอาณาจักรอะไรซักแห่ง 555
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8577051-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8577049-683x1024.jpg)
เดินต่อมาเรื่อยๆจนถึงหน้าหาด จะเจอสระว่ายน้ำหินอ่อนขนาดใหญ่ วิวทะเลสุดตา ยิ่งช่วงเย็นอากาศดีสุด แถมไม่ร้อนผิว
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8577041-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568885-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568886-683x1024.jpg)
มีเดย์เบดให้บริการรอบตัวสระ ใครอยากอาบแดดคือเหมาะมาก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568888-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8634660-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568889-683x1024.jpg)
ตรงนี้สามารถสั่งอาหารทานเล่นจากร้านอาหารริมทะเล Devasom Beach Grill & Bar มานั่งทานได้ด้วยนะ เมนูมีให้เลือกเยอะ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8634655-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568902-683x1024.jpg)
เดินเข้ามาสำรวจร้านอาหารด้านในกันบ้าง โอ้โห เหมือนภาพวาดสุดๆ ทุกอย่างดูละมุน มีผืนน้ำทะเลเป็นฉากหลัง
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568867-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8634657-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568871-683x1024.jpg)
ยามบ่ายมีนัดจิบชาที่ห้องอาหารตะโกลา จริงๆเค้าเป็น All day dining นะ เดินมาหาอะไรทานได้ทั้งวัน
แอบกระซิบว่า ห้องอาหารตะโกลา ได้รับรางวัล Bib Gourmand จาก MICHELIN Guide 2 ปีซ้อนคือ 2021 และล่าสุด 2022 แหละ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568873-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568869-682x1024.jpg)
เราสั่ง Devasom Tea Salon Set
ซึ่งจะประกอบด้วย ขนมสัมปันนี่หอมๆ ตอนเปิดฝานี่กลิ่นลอยมาเลย Assorted tapas กรุบๆ
– Crab meat cake with salmon roll
– Smoked salmon with kiwi honey and lemon
– Seared tuna with grilled tomato & avocado salsa
แล้วก้ยังมีเค้กและเครื่องดื่มที่สามารถเลือกได้เอง
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568875-683x1024.jpg)
ช่วงเย็นแสงสวย ขอมาเดินชิลริมหาด เราชอบการเอาไม้มาปักกันคลื่นที่มีลูกเล่น ได้มุมถ่ายภาพเพิ่มขึ้นด้วยนะ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568858-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568860-683x1024.jpg)
หาดที่นี่เหมาะกับ Beach Picnic ที่สุด
เซ็ตนี้จัดโดยทางโรงแรม ทั้งอาหารเครื่องดื่มและพร็อบต่างๆ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/02/S__8568903-683x1024.jpg)
จริงๆ กิจกรรมยังมีอีกเยอะมาก ไม่ว่าจะเป็นพายคายัค แพดเดิ้ลบอร์ด ปั่นจักรยาน ทำสปา เรามาพัก 3 วันแอบเวลาไม่พอ เพราะมัวแต่กิน 555
ทางเราสัญญากับตัวเองว่าจะต้องกลับไปอีกแน่ๆ
ใครชอบ 5 ดาว ที่มาพร้อมทั้งความสวยงามของตัวรีสอร์ท การบริการ และสิ่งอำนวยความสะดวกสบายแบบครบๆ เราบอกเลยว่าต้องมา
No Comments