ชวนไปพัก Pool Villa สไตล์บาหลี ติดทะเลโซนพัทยา นาจอมเทียน สัตหีบ ที่พักสุดชิล เงียบสงบ ให้กลิ่นอายของความเป็น Tropical หน่อยๆ ร่มรื่น สบายตา เหมาะกับทุกวันพักผ่อน
ที่นี่คือ Sea Sand Sun Resort & Villas ความดีงามคือ เค้ามีหน้าหาดให้เดินเล่น เดินชิลบนผืนทราย ดื่มด่ำกับวิวพระอาทิตย์ตกดินได้แบบส่วนตัว ยิ่งถ้าได้ลอง Romantic Dinner ริมทะเลด้วยแล้ว ทริปนี้จะคอมพลีสมากๆ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/IMG_0760-1024x683.jpg)
ที่นี่เป็นรีสอร์ทขนาดใหญ่ เดินทางสะดวกจากกรุงเทพเพียง 2 ชั่วโมง ตัวทางเข้าตั้งอยู่ติดริมถนนใหญ่ แต่เมื่อผ่านเข้ามาจะสัมผัสได้ถึงความร่มรื่น เงียบสงบส่วนตัวเราชอบรูปทรงของตัวอาคารต้อนรับด้านหน้า ที่ดูแตกต่างแต่ผสมกันแล้วลงตัว อย่างโครงสร้างด้านหน้าเป็นปูนสุดมินิมอล เข้ามาด้านในเลือกใช้วัสดุของผิวไม้ดูแล้วคลาสสิกดีแฮะ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/01-1-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/21-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/22-1024x683.jpg)
จากหน้าล็อบนี้ยาวมาถึงริมหาดจะเต็มไปด้วยพื้นที่สีเขียวเยอะมาก โดยเฉพาะมุมนี้สวยเลย สายคอนเทนต์ต้องจัด
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/23-1-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/30-683x1024.jpg)
เราพักห้อง Ocean Front Pool Villa Suite เปิดม่านปุ๊ปเห็นทะเลปั๊ป นอกจากจะพักสบายแล้วยังถ่ายรูปสวยอีกด้วย แยกโซนหลักๆออกเป็น 3 โซน คือห้องนอน ห้องอาบน้ำ และสระว่ายน้ำด้านนอก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/13-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/05-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/15-683x1024.jpg)
ถ้าเพื่อนๆมาพักแนะนำให้ลอง Afternoon tea จัดเซ็ตมาอย่างสวยงาม แถมพวกขนมยังอร่อยอีกด้วยนะ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/14-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/34-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/26-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/28-768x1024.jpg)
ช่วงเย็นเรามีนัดทานดินเนอร์ริมทะเล เลยออกมานั่งรอต้งแต่บ่าย วันที่เข้าพักอากาศดี ลมเย็น ชอบเลย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/18-1024x683.jpg)
แสงสีทองเริ่มมาแล้วเพิ่มเครื่องดื่มมาคอนพลีสทริปวันนี้หน่อย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/19-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/29-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/31-679x1024.jpg)
นี่จ้า ความโรแมนติดมีอยู่จริง Romantic Dinner ดื่มด่ำกับวิวพระอาทิตย์ตกดินแบบส่วนตัว เซ็ตอาหารเราสามารถเลือกสั่งได้ อย่างของเราก็จะมีต้มยำกุ้ง / เมนูย่างรวม (เนื้อออสเตรเลียย่าง/ไก่ย่าง/ไส้กรอกลูกวัวย่าง/พอร์คชอพ) และ ผลไม้รวม
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/17-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/33-1024x683.jpg)
พามาดูสระว่ายน้ำส่วนกลางกันบ้างดีกว่า เหมือนหลุดเข้ามาในเมืองที่มีแต่พรรณไม้นานาชนิด ตัวสระว่ายน้ำใหญ่เอาเรื่อง ใครจะมาชิลต่อมุมนี้ก็ได้
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/24-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/25-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/11-683x1024.jpg)
เช้านี้เราจัด floating breakfast ในวิลล่าเลยจ้า 555
จัดเซ็ตมาอิ่มกำลังดีสำหรับ 2 คน
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/07-1-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/20-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/06-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/16-683x1024.jpg)
หรือเพื่อนๆอยากทานเป็นไลน์บุฟเฟ่ต์ ที่นี่เค้าก็จัดเต็ม ไลน์อาหารแน่น
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/03-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/04-1024x683.jpg)
จริงๆที่ห้องอาหาร Horizon Sea View Restaurant เปิดให้บริการแบบ Allday dinning เช้ายันค่ำ
มีทั้งอาหารไทยแซ่บๆและและอาหารฝรั่งหลากหลายเมนูส่วนเราได้มาลองทานมื้อกลางวันแหละ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/09-683x1024.jpg)
มาพักผ่อนทั้งทีต้องตบท้ายด้วยสปานี่สปาหรือคาเฟ่เอาดีๆ น่ารักจังอะ
ตัวห้องนวดตั้งอยู่ที่ชั้น 2 สามารถมองเห็นวิวทะเลได้ด้วย นอนนวดไปคงฟินน่าดู
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/12-1024x682.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/08-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2024/03/10-1024x683.jpg)
มาค่า คิดอะไรไม่ออกให้ขับรถมาที่นี่ จบครบ พร้อมกลับไปลุยงานต่อยาวๆ
No Comments