วาปไปติดเกาะ ที่ The Naka Island A Luxury Collection Resort & Spa Phuket
พลูวิลล่าสุดหรูที่เหล่าดาราเซเลปชอบมาพักผ่อนติดอันดับท้อปๆของไทย
อาจจะด้วยโลเคชั่นที่เป็นส่วนตัวมากๆ และเดินทางง่ายจากท่าเรืออ่าวปอแกรนด์มารีน่าแค่ 5 นาที ก็พาเรามายังดินแดนแห่งนี้แล้วละ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15065097-1024x683.jpg)
จากภาพมุมสูงเพื่อนๆน่าจะเห็นถึงขนาดพื้นที่ทั้งหมดของตัวรีสอร์ท มีห้องพลูวิลล่าตั้งอยู่ตามมุมต่างๆของเกาะ
รอบนี้ปุ๋ยมีโอกาสได้มาพัก 3 วัน 2 คืน เลยหยิบบรรยากาศของที่นี่มาฝากเป็นภาพสวยๆกันนะ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056918-1-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056919-683x1024.jpg)
เริ่มจากตัวห้องพัก Seaview pool villa หลังใหญ่ของเราเองวิวงามมองเห็นถึงอ่าวพังงา โอบล้อมด้วยธรรมชาติรอบด้าน แยกโซนต่างๆออกเป็น 3 โซนหลักๆคือส่วนของสระว่ายน้ำด้านหน้า ห้องนอนตรงกลาง และด้านหลังคือโซนห้องอาบน้ำแต่งตัว แค่เดินในบ้านก็เหนื่อยแล้ว จะกว้างไปไหนนะ 555
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056944-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056946-1024x683.jpg)
คอนเส็ปของที่นี่คือบ้านดินที่เข้าธรรมชาติรอบข้างได้อย่างลงตัว ไม่โดดเด่นเกินงาม แต่ก็มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056939-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056937-1024x683.jpg)
เข้ามาด้านในจะเจอกับเตียงนอนหนานุ่มเป็นพระเอกของห้องนี้พร้อมม่านบางๆที่ทุกวันจะมีแม่บ้านมากางลงให้ คิดถึงตอนเด็กๆชะมัด 555
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056940-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056942-1024x682.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056938-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056943-1024x683.jpg)
ห้องพักที่นี่จะใช้โทนสีวอม อบอุ่น สบายตา มีกระจกรอบด้านให้เทควิวได้อย่างเต็มที่ ซึ่งวิวเหมือนด้านนอกเป๊ะ
ถ้าเดินถัดเข้ามาที่โซนด้านหลังคือมุมห้องอาบน้ำแต่งตัว กว้างมากแบบมาก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056904-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056906-683x1024.jpg)
ทุกมุมของห้องนี้สามารถถ่ายรูปได้หมด แสงเอย พร็อบเอย ดีน๊า
ในขณะที่ด้านนอกฝนตกหนัก ทางเราก็รัวชัตเตอร์ด้านในไปก่อน
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/16442655184913-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056921-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15097918-683x1024.jpg)
เดินมาต่อที่มุมหน้าวิลล่ากันบ้างดีกว่า เราชอบมุมศาลาตรงนี้เอาไว้มานั่งเล่นรับลมยามเย็น หรือปิกนิก ที่สำคัญคือวิวสวย มีฉากหน้าเป็นทะเลสีคราม
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056968-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056924-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056927-683x1024.jpg)
หลังจากพาสำรวจวิลล่าเสร็จแล้ว เราเรียกรถกอล์ฟมาส่งที่ สระส่วนกลาง ซึ่งตรงนี้เป็นแบบ Infinity Pool ไล่ระดับ 2 ชั้น มองวิวไกลไปถึงฝั่งท่าเรือภูเก็ต
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15065096-1024x683.jpg)
นี่เลยตัวสระว่ายน้ำรูปทรงแปลกตา มองไปทางไหนก็เจอต้นไม้สีเขียวๆ มันสดชื่นเอาซะมากๆ ไม่น่าเชื่อว่าวิวติดเกาะแบบนี้จะใช้เวลาเดินทางมาแค่ 5 นาทีเท่านั้น
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056931-683x1024.jpg)
ทางเราขอเลือกมุมนั่งชิลซักครู่ ให้ลมทะเลปะทะหน้าหน่อย แต่ถ้าใครอยากชิลกว่านั้นสามารถออเดอร์เครื่องดื่มที่บาร์ด้านหลังมาจิบด้วยก็ได้
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056961-1024x683.jpg)
มื้อเย็นวันแรกขอฝากท้องไว้ที่ห้องอาหาร Rum Chapel สไตล์เม็กซิกัน มีบาร์เล็กๆตั้งอยู่หน้าทางเข้า
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056920-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056950-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056951-683x1024.jpg)
ด้านในก็จะมีโต๊ะนั่งตามมุมต่างๆ ยิ่งดึกแขกต่างชาติยิ่งเยอะ
อาหารทยอยมาเสิร์ฟให้แต่ละจานก็จะว้าวทุกจาน ด้วยการตกแต่งอย่างพิถีพิถันดูสวยงาม ระหว่างทานก็จะมีดนตรีคลอเบาๆ เพิ่มอรรถรส 555
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056948-683x1024.jpg)
เมนูที่เราสั่งก็จะมี สปาเก็ตตี้กุ้ง / สตูว์แก้มเนื้อวากิว / กุ้งผัดกระเทียมสไตล์สเปน อีกเมนูไม่แน่ใจชื่อ แต่มันเหมือนโรลผลไม้ทานแล้วชื่นใจ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15097913-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15097911-683x1024.jpg)
กลับมาถึงห้องคือบรรยากาศได้มาก โรแมนติกสุด แสงเทียนอุ่นๆสะท้อนผิวน้ำ กับอากาศเย็นช่วงค่ำ ให้เต็ม 10 ไม่หัก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056910-683x1024.jpg)
นี่คือไฮไลท์หลังบ้านจ้า มุมแช่อ่างชมดาว โอ้ยดี! แช่น้ำอุ่น ฟองนุ่มๆ เพลินเชียวละ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15065092-1024x683.jpg)
เช้าอีกวันมีนัดทาน floating breakfast ในวิลล่าทางนี้ตื่นมาแต่งตัวรอแต่เช้าเลยจ้า 555
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15097915-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056957-683x1024.jpg)
พวกเมนูนี่เราสามารถเลือกสั่งได้ล่วงหน้านะ พอถึงเวลาพี่พนักงานก็จะเอามาเสิร์ฟให้
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056958-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15097916-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056930-683x1024.jpg)
ถ่ายรูปก่อนหนึ่ง กว่าจะได้กิน โลกโซเชี่ยลที่แท้ทรู
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15065116-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15065113-683x1024.jpg)
สำหรับใครที่อยากกินจริงๆ เราว่าที่ห้องอาหารหลัก Tonsai นี่เหมาะกว่า เมนูเยอะ กินได้ไม่อั้น
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15065112-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15097928-683x1024.jpg)
ที่นี่เป็นห้องอาหารแบบ All Day Dining นะ แวะเข้ามาทานได้ทั้งวัน อ่อ ช่วงบ่ายๆอะ มีไอศกรีมโฮมเมดให้แขกทานฟรีด้วย ชอบมาก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15065118-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15065117-1024x683.jpg)
พาพักทั้งทีอยากให้ได้มาลองทำสปากันดู เพราะเค้าจริงจังเรื่องสปามากนะ เห็นได้จากขนาดพื้นที่ใหญ่มาก มีมุมสวนให้เดินเล่น และห้องนวดจำนวนมาก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15097929-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15097926-683x1024.jpg)
ก่อนเข้าห้องก็ขอเดินเก็บภาพสวยๆก่อน
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056947-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056908-683x1024.jpg)
เนี้ยดูดีเทลของเค้าสิ น่ารักไม่ไหว
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15097921-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15097922-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15097924-683x1024.jpg)
เราได้ลองนวดอโรม่าไป 1 ชั่วโมงเต็ม เคลิ้มหลับกันไปเลย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15097932-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056966-1024x683.jpg)
ช่วงเย็นเรามาที่ Zbar เพื่อเรียนทำค็อกเทลสูตรเด็ดของที่นี่ จะมีพี่พนักงานคอยสอนทุกขั้นตอนจนออกมาเป็นเครื่องดื่มแหละ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056965-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15065101-683x1024.jpg)
นี่จ้า ฝีมือเราเอง ตัวที่อยู่ในลูกมะพร้าวชื่อว่า
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15097917-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15097908-683x1024.jpg)
Zbar วิวดีมากนะ ตั้งอยู่โซนแหลมด้านหน้าเกาะ ถ้าวันไหนแสงดีๆนี่เป็นจุดชมพระอาทิตย์ตกดินที่โรแมนติกอีกที่เลยละ ( แต่ Chill with me เท่ากับเจอฝนค่าาาา ตกไม่หยุด 5555 )
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15097919-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15065108-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15065109-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15065110-683x1024.jpg)
หลังจากที่โดนฝนเทอย่างหนักหน่วง เราเลยมูฟมากินมื้อค่ำที่ห้องอาหาร My Grill เป็นอาหารอิตาเลียน ชอบการแต่งจานมาก สวยทุกเมนู กินไปฟังเสียงฝนตกไป อารมณ์เหมือนเข้าสปาธรรมชาติ 555
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2022/07/S__15056922-683x1024.jpg)
และนี่แหละคือการให้รางวัลตัวเองในแบบของเรา พาตัวเองมาพักสถานที่ดีดี กินของอร่อย อยู่ในมุมสงบๆ
ไว้จะพาตัวเองมาใหม่อีกนะ ไปละทุกคน
No Comments