ถ้าจะตามหาโรงแรมซักแห่งที่สามารถพักผ่อนได้แบบเต็มตื่น มีมุมถ่ายรูปให้เลือกถ่ายได้แบบจุใจ นั่งจิบเครื่องดื่มและอาหารได้แบบไม่ต้องขับรถออกไปไหน พร้อมวิวทะเลกว้างๆ ให้นั่งมองได้ทั้งวัน เราว่าที่นี่ตอบโจทย์ได้ดีทีเดียว “Verso Hunhin a Veranda Collection” แม้ว่าจะเพิ่ง Grand opening ไปเมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมาแต่ก็ฮิตติดเทรนต์ได้อย่างรวดเร็ว อาจเพราะตัวโรงแรมมีดีไซต์ความเก๋เฉพาะตัว จัดวางสเปซลงตัว โดยเฉพาะโซนสระว่ายน้ำที่พูดเลยว่าจัดเต็มแบบสุดๆ เป็นสระหินอ่อนโทนฟ้าขาวที่พอตัดกับแสงแดดแล้วดีมากกกก!
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3825711-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3825743-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3809366-683x1024.jpg)
จุดเด่นอีกอย่างคือโลเคชั่นโรงแรมอยู่สุดชายหาดเขาตะเกียบคนไม่พลุกพล่านเท่าไหร่นัก แถมทรายนุ่มเท้า ช่วงเย็นๆสามารถเดินเล่น ขี่ม้าได้ด้วย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3678379-683x1024.jpg)
มาแล้วไม่ได้ภาพกับสระส่วนกลางคือพลาดน๊าาา 5555
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3809358-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3825742-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3825741-683x1024.jpg)
เมื่อขับรถเข้ามาในซอยเขาตะเกียบจะต้องสะดุดตากับบริเวณทางเข้าของโรงแรม ตัวอาคารเป็นเพดานสูงโปร่ง ใช้สีไม้สลับกับความขาวของผนังต่างๆ หลังจากเช็คอินจะได้รับเครื่องดื่มคนละ 1 แก้ว เย็นชื่นใจ รีเฟรชยามบ่ายสุดๆ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3825744-683x1024.jpg)
เดินหลุดเข้ามาที่โซนสระว่ายน้ำถึงกับต้องร้องว่าโอ้โห!
..
มีสระว่ายน้ำให้เลือกเล่นตั้ง 4 สระ แล้วทุกสระคือหินอ่อน Infinity Pool ปังมาก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3809369-1-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3809368-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/06-1024x683.jpg)
ถ่ายมุมนี้ก่อน 1 สระเด็ก มีสไลด์เดอร์กรุบกริบ ด้วยความที่แดดกำลังสาดเข้ามา สะท้อนผิวน้ำระยิบระยับไปหมด
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3809354-2-683x1024.jpg)
มองกลับมาจะเห็นห้อง Ocean Front ไม่มีระเบียงแต่จะทดแทนด้วยวิวสระสวยๆและอ่างอาบน้ำในห้องพัก กับห้องบนสุด Sky Pool 2 ห้องนอนเป็นห้องที่วิวสวยที่สุดแล้วละ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3825712-1-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/02-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3809367-683x1024.jpg)
เดินต่อมาริมทะเลจะเจอกับ 2 สระใหญ่ซ้ายและขวา เป็นทางเดินตรงกลางไปสู่ห้องอาหาร Page Beach Bar
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3809364-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3825747-1-683x1024.jpg)
ส่วนตัวแล้วชอบทางเดินที่เชื่อมต่อแต่ละสระ ถ้ามองมุมสูงลงมาคือสวยมาก
ด้านหลังที่เห็นเป็นตึกๆนั้นเป็นฝั่งของ Residence
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3809362-1-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3809360-683x1024.jpg)
ตรงบริเวณติดกับห้องอาหารจะมีบันไดทางขึ้นไปดาดฟ้า จะมีสวนขนาดย่อมให้เดินเล่น มองก็ลงก็จะเห็นตัวโรงแรมทั้งหมดแบบ 360 องศา
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3825756-683x1024.jpg)
เดี๋ยวพาไปสำรวจห้องพักกันบ้างดีกว่า
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3825750-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3809356-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3825752-683x1024.jpg)
ห้องพักเราเป็นแบบ Deluex อยู่ตึกด้านหลังมองไม่เห็นทะเล เปิดเข้ามานี่แอร์เย็นฉ่ำ อยากทิ้งตัวลงนอนแล้วววว
ด้านนอกมีระเบียงพร้อมอ่างอาบน้ำ หรือจะมุมนั่งทานข้าวก็มีนะ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/03-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3825723-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3825722-683x1024.jpg)
มื้อเย็นเราฝากท้องที่ห้องอาหาร Page Beach Bar อยู่ริมทะเลเลย แนะนำว่าให้จองโต๊ะไว้ตั้งแต่ตอนเช็คอิน
ระหว่างรอเวลาเราก็มานั่งรับลมเย็นๆก่อน ขอหูฟังเปิดเพลงนอนอ่านหนังสือตรงนี้คงฟินน่าดู
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/04-1024x683.jpg)
อาหารส่วนใหญ่คือสไตล์อิตาเลียน แต่รสชาติถูกปากคนไทยนะ ทานง่าย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3678377-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3809371-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3825749-683x1024.jpg)
ใครเป็นสายคาเฟ่ ติดกันคือ Skoop beach café สั่งขนม สั่งน้ำได้ทั้งวัน
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/05-1024x683.jpg)
ห้องอาหารเช้า ช่วงนี้เค้าเสิร์ฟแบบ Mini Buffet เพราะแขกน้อยและสถาณการณ์ปัจจุบันนั่นเอง
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/05/S__3809372-683x1024.jpg)
เอาเป็นว่าใครชอบเก็บลิสโรงแรมสวยๆในเมืองไทยต้องรีบมาแล้ว เตรียมชุดสวยๆกับท่าโพสต์มาได้เลยน๊าาาา
รายละเอียดเพิ่มเติม : www.versohuahin.com
พิกัด : 122, 211 Soi Mooban Takiab, ตำบล หนองแก อำเภอหัวหิน ประจวบคีรีขันธ์ 77110
Website : www.versohuahin.com
Facebook : https://www.facebook.com/versohuahin/
Tel : 032682021
No Comments