EP . นี้เราจะพาทุกคนมาตามติด 1 วันสุดชิคสไตล์ @Chill with me ทั้งกิน เที่ยว ช้อป พร้อมอัพเดตไอเทมเด็ดที่ช่วงนี้เลิฟมากๆอย่างหูฟังไร้สาย Galaxy Buds Pro ตัวจิ๋ว รุ่นใหม่ที่สามารถเปลี่ยนวันธรรมดาๆให้สนุกขึ้นได้อีกเยอะ
เช็คอินสถานที่ห้ามพลาด
1.กังหันลม เขื่อนลำตะคอง เขายายเที่ยง อันนี้ดีมากเพิ่งเคยมาครั้งแรกแนะนำเลย เช่าจักรยานปั่นในบรรยากาศเย็นๆฟีลญี่ปุ่นๆหน่อย ยิ่งถ้าไปช่วงเย็นแสงดี รูปปังสุด
2. Toscana Valley หมู่บ้านจำลองวิถีชีวิตของชนบทในอิตาลี บอกเลยว่าเหมือนจริง ด้านในเป็นทั้งที่พัก มีโซนร้านอาหาร โซนขายของ และจุดเดินเล่นมากมาย
3. EL Café Khaoyai คาเฟ่น้องใหม่กระแสแรงตั้งอยู่กลางป่าลับๆ บนเขาใหญ่ เค้กอร่อย มุมถ่ายรูปเยอะ
การออกเดินทางแต่ละครั้งของเรานอกจากเสื้อผ้าแล้วก็จะมีไอเทมเด็ดๆใหม่ๆไปด้วยเสมอ อย่างรอบนี้เราหยิบ หูฟังไร้สาย Galaxy Buds Pro ตัวใหม่จากค่าย Samsung มาด้วย ตัวนี้เป็นสี Phantom Violet เอามาจับคู่กับ Samsung Galaxy S Series โทนสีเดียวกันคือปั๊วมาก ใส่ได้ทั้งวันโดยไม่รู้สึกอึดอัด ไม่ว่าจะฟังเพลง เล่นเกมส์หรือพูดคุยกับคนรอบข้างก็สามารถทำได้แบบลื่นไหล เหมาะกับ 1 วันชิคๆแบบนี้แหละ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/03-7-1024x1024.jpg)
นี่แหละคือโฉมหน้าไอเทมเด็ดของทริปนี้ หูฟังไร้สาย Galaxy Buds Pro ตัวใหม่จากค่าย Samsung ตัวนี้เป็นสี Phantom Violet
ตัวกล่องเคสโค้งมน แต่คงความหรูหรา น่าใช้เช่นเดิม ขนาดกำลังดี พกพาสะดวก น้ำหนักเบา สีสวยมากกกกก
เราชอบการเชื่อมต่อของเค้ามาก แค่เราเปิดกล่องหูฟังขึ้นมามันก็จะ Pairing กับมือถือทันทีโดยที่เราไม่ต้องทำอะไรเลย แค่เปิด Bluetooth ที่มือถือเอาไว้ก็พอ ชอบ!
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67665929-683x1024.jpg)
มาเริ่มที่แรก “กังหันลม เขื่อนลำตะคอง เขายายเที่ยง” สถานที่ที่ยังไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในหมู่นักท่องเที่ยว แต่สำหรับคนในชุมชนต่างรู้จักกันดี มักจะนิยมมานั่งชมพระอาทิตย์ตกดิน ปั่นจักรยาน หรือแม้กระทั่งวิ่งออกกำลังกายก็มี
พิกัด : ถ.มิตรภาพ อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา (ห่างจากปากช่องประมาณ 39 กม.)
เปิด : ทุกวัน เวลา 08.00-18.00 น. (ฟรีค่าเข้า)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67633163-1024x683.jpg)
พื้นที่บริเวณโดยรอบจะเป็นที่โล่ง ลมพัดแรงแต่เย็นฉ่ำซะใจ ในช่วงที่กำลังเข้าสู่ฤดูร้อนแบบนี้ต้นไม้ใบหญ้าจะเป็นสีทอง ถ่ายรูปสวยมากนะ มีฉากหลังเป็นกังหันลมยักษ์ ดี๊ดี
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67641346-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67624988-683x1024.jpg)
มาที่นี่ใครจะเลือกเดินเล่นหรือเช่าจักรยานก็ได้ ค่าเช่าอยู่ที่ชั่วโมงละ 40 บาท/คัน ปั่นไปเรื่อยๆชอบตรงไหนก็จอดแวะ
หลังจากปั่นจักรยานมาซักพักเราก็เลือกมุมนั่งอ่านหนังสือเงียบๆ เปิดเพลงคลอดเบาๆ แต่เอ๊ะ ลมแรงขนาดนี้จะเงียบได้ไงเนอะ ! ซึ่งเจ้าตัว Galaxy Buds Pro มีโหมด Active Noise Canceling ที่สามารถตัดเสียงรบกวนรอบข้างออกได้ถึง 99% พร้อมปรับระดับสูง-ต่ำได้ ให้เราสามารถดื่มด่ำกับเพลงที่ชอบหรือสิ่งที่ฟังได้แบบเต็มที่โดยไม่มีเสียงรบกวนกวนใจ
*ตามการทดสอบขององค์กร UL Verification Services Inc.
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67625000-683x1024.jpg)
อีกอย่างที่ทำให้ว้าวคือ Intelligent Active Noise Canceling ที่มาพร้อมฟีเจอร์ Voice Detect เป็นครั้งแรกในประเทศไทย* เพียงพูดก็สามารถสลับโหมด ANC และฟังเสียงรอบข้าง (Ambient Sound) ได้อัตโนมัติ โดยไม่ต้องสัมผัส เมื่อต้องการคุยกับเพื่อนที่มาด้วย และไม่ต้องถอดหูฟังออกเมื่อต้องสนทนากับใคร โดยสามารถได้ยินเสียงพูดได้ชัดเจนและเรียลไทม์ พร้อมปรับระดับเสียงภายนอก 4 ระดับสูงสุดถึง +20db โอ้ย! เก่งไปแล้ว จะฉลาดไปไหนเนี้ย 555
*เปรียบเทียบกับหูฟัง True Wireless จากแบรนด์ชั้นนำที่จำหน่ายในประเทศไทยในปี 2563
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67641353-683x1024.jpg)
อากาศดี สถานที่ดี มันเข้ากับเสียงดนตรีดีๆแบบนี้ เช่นกันน๊า เวลาเพื่อนๆไปเที่ยวลองหาสถานที่โล่งๆหายใจคล่องๆ แล้วเปิดเพลงที่ชอบนั่งฟังดู เป็นเรื่องง่ายๆที่ทำแล้วมีความสุขดีนะ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67706984-683x1024.jpg)
เราใช้ชีวิตอยู่ที่นี่จะถึง 6 โมงเย็น พระอาทิตย์กำลังจะลับขอบฟ้า อากาศเริ่มเย็นขึ้นเรื่อยๆทำให้พื้นที่ตรงนี้ดูโรแมนติกขึ้นอีกเป็นกอง ใครยังไม่เคยมาต้องลอง
อะอะ แต่มาช่วงเย็นเท่านั้นนะ ถ้ามากลางวันจะร้อนมากๆ ตัวไหม้เชียว
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67624990-1-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67624992-683x1024.jpg)
สถานที่ถัดมา ด้วยความที่คิดถึงการเดินทางไปต่างประเทศมากๆตอนนี้ Toscana Valley เลยเป็นจุดหมายของทริปนี้ด้วย ทั้งตัวอาคาร โทนสีที่เลือกใช้ รวมถึงการตกแต่งต่างๆ ต้องบอกว่าเหมือน หมู่บ้านในอิตาลีจริงๆ ด้านในมีทั้งบ้านต่างอากาศ ที่พัก โซนร้านอาหาร โซนขายของ และจุดเดินเล่นมากมาย
พิกัด : ถนนธนรัตน์-วังน้ำเขียว
เปิด : ทุกวัน
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67706981-1024x683.jpg)
ต้องบอกเลยว่าเรามาที่นี่บ่อยมาก ทั้งเคยมาพักและมาทานข้าว ยิ่งถ้ามาช่วงหน้าหนาวจะฟินมากๆ ก็ดูบรรยากาศสิ ดีขนาดนี้ 555
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67624993-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67624989-682x1024.jpg)
จริงๆด้านในมีอยู่หลายโซนแต่วันนี้เราจะพามาเที่ยวเล่นกันที่โซน Town Square ซึ่งคึกคักสุดแล้ว มีทั้งร้านค้า ร้านอาหาร และนักท่องเที่ยว
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67624984-683x1024.jpg)
ตรงนี้เป็นร้านขายต้นกระบองเพชร ใครอยากช้อปกลับบ้านก็ที่นี่เลย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67706983-1024x683.jpg)
มุมห้ามพลาดคือบริเวณ สระว่ายน้ำหน้าร้านอาหารวิวสวยมาก ตัวสระเป็นแบบ Infinite Edge สะท้อนต้นไม้และอาคารต่างๆ
โอ้ย นี่อยากเปลี่ยนชุดลงไปว่ายมาก 555
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67706986-683x1024.jpg)
อากาศวันนี้ถือว่ากำลังดี ไม่ร้อนจนเกินไป ทำให้เดินเล่นสนุก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67624975-683x1024.jpg)
เมื่อทานข้าวเสร็จ ช่วงบ่ายๆพอมีเวลาเลยหามุมนั่งดูหนังซะหน่อย มือถือพร้อม Galaxy Buds Pro พร้อม ขอเข้าสู่โหมดโลกส่วนตัวซักครึ่งชม. ลำโพงเสียงดีมาก มีระบบเสียง Dolby Atmos กระหึ่มรอบทิศทางเหมือนกำลังอยู่ในโรงหนังจริงๆ ยิ่งเมื่อเราขยับหัวไปมาเสียงจะชัดตามหัวที่ขยับไปด้วย ทำให้การดูหนังมีอรรถรสขึ้นไปอีก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67641352-683x1024.jpg)
ดูหนังอยู่มีคนโทรเข้ามาก็รับสายได้เลย แม้รอบข้างเราจะเสียงดังหรือลมแรง เพราะตัวรูปทรงของหูฟังถูกออกแบบมาเป็นพิเศษใส่เทคโนโลยีกรองเสียงลม Wind Shield แถมโหมด Noise Free Call สามารถแยกเสียงพูดจากเสียงรบกวนรอบข้างได้ ทำให้เสียงพูดคมชัดขึ้น
เห็นว่ามีไมโครโฟนตั้ง 3 ตัวแหนะ เริ่ด!
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67624985-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67624986-683x1024.jpg)
โตแล้วจะนั่งดูหนัง ฟังเพลงที่ไหนก็ได้ มีความแมทช์คู่มะ ระหว่าง Galaxy Buds Pro สี Phantom Violet กับ สมาร์โฟนของ Samsung โทนสีเดียวกัน ปั๊วมาก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67665932-683x1024.jpg)
ในกรณีที่กำลังเที่ยวอยู่แล้วฝนตกปรอยๆ หมดกังวลได้เลย เพราะเจ้าตัวนี้กันน้ำได้ในระดับ IPX7 น้ำลึกไม่เกิน 1 เมตร ระยะเวลาไม่เกิน 30 นาที เพราะฉะนั้นถ้าใครจะใส่ออกกำลังกายก็ไม่ต้องกังวลเรื่องเหงื่อใดๆ ใส่ได้สบายๆ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67665926-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67624995-683x1024.jpg)
เดินเล่นต่อดีกว่าจริงๆในโครงการนี้ยังมีที่สวยๆอีกเยอะมาก พูดไม่หมดเลยต้องลองแวะมาชม หรือถ้าใครมีเวลามากกว่านั้นจะมานอนเล่นเปลี่ยนบรรยากาศที่นี่ซักคืนก็น่าจะดีเหมือนกัน
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67641351-1024x683.jpg)
มาต่อที่คาเฟ่น่ารักๆอย่าง EL Café Khaoyai คาเฟ่น้องใหม่กระแสแรงตั้งอยู่กลางป่าลับๆ มีต้นไม้แห้งๆเป็นฉากหลัง ทำให้คิดถึงเกาหลีอยู่นะเนี้ย
พิกัด : ใกล้ทางเข้าอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ ทางเข้าขับช้าๆ ฝุ่นเยอะหน่อยจ้า
เปิด : ทุกวัน 08:00-17:00 น
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67624981-683x1024.jpg)
มุมห้ามพลาด เก้าอี้เหงาๆตรงนี้แหละ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67624980-683x1024.jpg)
วันที่เราไปติดเสาร์ – อาทิตย์ คนเลยค่อนข้างเยอะหน่อย ที่เห็นใส่หูฟังนั่งเงียบๆนี่ไม่ได้ฟังเพลงนะ กำลังอยู่ในโหมดแอบฟังคนคุยกัน โดยการใช้หูฟังรับเสียงคนด้านนอกแล้วขยายดังๆ ให้เราฟังอะ
เนี้ย หูฟังไร้สายตัวนี้ทำให้เราไม่กล้านินทาใครในที่สาธารณะอีกแล้ว กลัวโป๊ะมาก 5555
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67624979-683x1024.jpg)
กินขนมกันดีกว่า ร้านนี้เค้กอร่อย เนื้อนิ่ม หวานบางๆบวกกับความเปรี้ยวนิดๆจากสตรอเบอร์รี่ แป๊ปเดียวเกลี้ยงจาน
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67624978-683x1024.jpg)
อยู่ว่างๆไม่มีคนคุยด้วยก็นั่งเล่นเกมส์ 555 ถ้าใครเป็นสาวกเกมส์ต่อสู้ต่างๆจะรู้ดีว่า การเปิดเสียงดังๆมันสะใจมาก ยิ่งพอเราได้หูฟังตัวนี้มามันมี
ลำโพงไดนามิกแบบ 2 ทิศทาง ดื่มด่ำกับเสียงเพลง หรือเสียงต่างๆได้ด้วยเสียงเบสที่ทรงพลัง คมชัด และมี Air vent ลดการปิดกั้นเสียง เพื่อเพิ่มความสุขในการฟัง มาจ้าพร้อมทุกสนาม 555
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__67624982-683x1024.jpg)
ก่อนกลับหามุมถ่ายรูปหน่อย แสงต้นไม้ตกลงเป็นเงากำลังดี ใส่โทนปรับสีอีกนิด ภาพสวยเลย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/04-6-1024x683.jpg)
ขอสรุปง่ายๆหลังจากที่เราใช้ชีวิตอยู่กับ Galaxy Buds Pro มา 1 วันเต็มๆ
ส่วนตัวแล้วชอบนะ ลบภาพจำของหูฟังที่เราเคยรู้จักไปได้อย่างสิ้นเชิง ทำอะไรได้เยอะมากๆ ชาร์จก่อนออกจากบ้านครั้งเดียวใส่ทั้งวันแบตก็ยังเหลือ เห็นว่าใช้งานได้สูงสุดถึง 28 ชม.*
หรือถ้าเกิดลืมชาร์จ ก็ชาร์จได้เร็วด้วย Fast Charge ชาร์จแค่ 5 นาที ก็สามารถใช้งานได้ 1 ชั่วโมงแหนะ
*เมื่อปิดโหมด ANC เล่นเพลงได้ 8 ชั่วโมง และอีก 20 ชั่วโมงเมื่อชาร์จจากเคส
เอาเป็นว่าแนะนำสำหรับใครที่กำลังมองหาหูฟังไร้สายดีๆซักตัว เราว่าตัวนี้ตอบโจทย์มาก
No Comments