โอ้โห! มาภูเก็ตกี่รอบก็ไม่เคยสุดขนาดนี้ ทั้งล่องเรือยอร์ช Catamaran สุดหรู เล่นพาลาเซลลิ่งแบบไม่คิดว่าตัวเองจะกล้าเล่นมาก่อน พายคายัคใสออกทะเล ทำ Workshop ม็อกเทลดื่มเอง จนถึงเลยไปปาร์ตี้ร้านดังเมืองภูเก็ต จบด้วยการพาตัวเองไปนอนหรูๆติดทะเล จะบอกว่าทริปนี้กิจกรรมแน่น อาหารการกินก็แน่น
ใครว่าภูเก็ตค่าครองชีพแพงไม่มีอะไรน่าสนใจต้องคิดใหม่ละนะ ต่อให้มาครั้งที่ 100 ก็ยังมีอะไรใหม่ๆให้ได้ทำอยู่เสมอ แล้วทั้งหมดของทริปนี้คือราคาหลักพันเท่านั้นเองคุณ โอ้วววว
จุดเช็คอินทริปนี้
– Hanuman World
– KanEang@pier
– The Westin Siray Bay Resort & Spa Phuket
– Lady Coco Phuket
– Banana Beach
– Three Monkeys Restaurant
– Naughty Nuri’s Phuket
– Chalong Bay Distillery & Bar
– Cane Crush Restaurant and Cocktail Bar
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56492039-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56483890-683x1024.jpg)
เริ่มจากการล่องเรือยอร์ช Catamaran เหมาลำ สุดหรู ชิลมาก
นั่งเรือจากท่าเรืออ่าวฉลองไปแค่ประมาณ 15 นาทีก็จะถึงบานาน่าบีช เกาะเฮ ระหว่างนั้นก็เดินถ่ายรูปถ่ายสตอรี่ในเรือได้พลางๆ เด็ดทุกมุม นี่ก็แอบถ่ายรูปชาวบ้านเค้ามา ฟิลลิ่งมันได้ 555 เปลี่ยนจากการนั่งในห้องสี่เหลี่ยมทุกวันๆมานั่งกลางท้องทะเลกว้างๆดูบ้างมันก็ดีเหมือนกันแฮะ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56492038-1024x683.jpg)
Banana Beach Koh Hey หรือหาดกล้วย เป็นเกาะที่ธรรมชาติอุดมสมบรูณ์ มีหาดทรายขาวๆและน้ำใสๆให้เดินชม บนเกาะจะมีทั้งร้านอาหาร ร้านขายของที่ระลึก และกิจกรรมอื่นๆที่น่าสนใจให้ทำอีกเยอะมาก แนะนำว่าถ้ามาที่นี่เผื่อเวลาไปเลย 1 วันเต็มๆ จะคุ้มมาก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56475694-683x1024.jpg)
เมื่อเท้าเหยียบเกาะ สิ่งแรกที่ทำคือพายเรือคายัคใส กิจกรรมยอดนิยมที่ไม่ว่าใครมาก็ต้องมีรูปซักใบบนคายัคอันนี้
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56483894-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56492043-683x1024.jpg)
แค่พายเรือก็หมดไปแล้วเกือบครึ่งวัน เพลินๆอ5555
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56475692-683x1024.jpg)
สิ่งนึงที่ไม่ควรพลาด เพราะมันสนุกมากก คือการเล่นพาลาเซลลิ่งบอกก่อนเลยว่ามันไม่เคยอยู่ในความคิดเรามาก่อน แต่ด้วยแรงยุของเพื่อนๆ เลยแบบเออเล่นก็เล่น!
เราต้องลงเรือสปีดโบ๊ทออกไปในทะเล ใส่อุปกรณ์เซฟตี้ แล้วเค้าจะค่อยๆปล่อยเราลอยขึ้นไปด้านบน ในความใจเต้นระรัวไม่รู้ว่าจากความกลัวที่มีหรือวิวตรงหน้าซึ่งมันโคตรดีเลยอะ ลองนึกถึงตอนเราบินโดรนสิ วิวน่าจะประมาณนั้นไม่ต่างกันแค่อันนี้เรามาเห็นกับตา ไม่ต้องมองผ่านหน้าจอมือถือ ให้เต็ม 10 ไปเลย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56492040-683x1024.jpg)
จุดนี้มีความบาหลีสวิงเบาๆ ได้วิวฉากหลังเป็นหาดมุมสูง
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56508446-1024x683.jpg)
สถานที่ต่อไปพามาบุกโรงกลั่นเหล้ารัมสัญชาติไทย ที่การันตรีด้วยรางวัลชั้นนำมากมาย
นี่มาภูเก็ตก็ตั้งหลายรอบไม่เคยรู้จักร้านนี้คือพลาดมาก สายดื่ม สายชิลต้องมาจัด เค้ามีเครื่องดื่มสูตรต่างๆให้ลองชิมกันด้วย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56492044-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56492050-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56483883-683x1024.jpg)
บรรยากาศร้านน่ารักมาก วันนี้เรามีนัดทำ Work Shop ม็อกเทล ทางร้านจะเตรียมอุปกรณ์ทุกอย่างมาให้หมดเลย งือ ตื่นเต้น จะกินได้ไหม 555
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/01-7-1024x683.jpg)
ชั่วโมงศิลปะมาถึงแล้ววว 555 จะมีพี่ๆคอยบอกว่าใส่อะไรก่อนหลังจนเสร็จออกมาหน้าตาดี แถมอร่อยด้วยจ้า ยกความดีความชอบให้คนสอนแหละ 555 แก้วนี้หอมกลิ่นเหล้ารัมสุด อะหมดแก้ว
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56483882-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/02-4-1024x683.jpg)
มื้อเที่ยงวันนี้ก็ฝากท้องไว้ที่นี่แหละ เค้ามีส่วนของร้านอาหารด้วย แต่ใช้ชื่อว่า Cane Crush Restaurant and Cocktail Bar แต่ละเมนูที่เสิร์ฟผ่านการจัดวางและตกแต่งอย่างพิถีพิถันจากเชฟชื่อดัง นี่อาหารยังมาไม่หมดเลยนะ ท้องร้องแล้วอะ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56483859-1024x683.jpg)
กิจกรรมของเรายังไม่หมดลงง่ายๆ ถ้าใครชอบความหวาดเสียวนิดๆตื่นเต้นหน่อย ต้องจัด Zipline ที่ Hanuman World นี่นั่งดูด้านล่างคอยลุ้นคนอื่น ชอบตรงที่ต้องได้ยินเสียงกรี๊ดจากทุกคน 555
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56483861-683x1024.jpg)
สำหรับเราขอหนีมาเดิน Sky Walk สวยๆ ดีกว่า 555 ใจไม่สู้แหละดูออก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56508436-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56492045-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/01-8-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56483856-1024x683.jpg)
เขียวชอุ่มไปทุกมุมของร้าน อยากกินอาหารใต้แท้ๆต้องจัด ดีทุกเมนู โดยเฉพาะเมนูหมูฮ้องสูตรภูเก็ต เนื้อนุ่มละลายในปาก
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56483853-1024x683.jpg)
ทริปนีเราพักกันที่ The Westin Siray Bay Resort รีสอร์ทหรู 5 ดาว ติดทะเล เงียบสงบและเป็นส่วนตัว ถึงจะ 5 ดาวแต่ราคาไม่โหดแบบที่คิด
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56483870-1024x683.jpg)
มาเช็คอินช่วงเย็นๆพอดีแสงกำลังสวยเชียว
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56508433-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56492036-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56483847-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56483845-683x1024.jpg)
ห้องกว้างมาก เปิดออกไปด้านนอกคือสระว่ายน้ำและวิวทะเลเลย เปิดม่านปุ๊ป รับไอทะเลปั๊บ
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56483871-683x1024.jpg)
เดินชมโรงแรมไปเรื่อยๆ อากาศกำลังดี ที่นี่ถ้าลูกค้าจะไปที่ล็อบบี้หรือห้องพัก สามารถโทรเรียกรถส่วนกลางมารับได้ แต่เราชอบเดินมากกว่า ได้เห็นนู่นเห็นนี่ไปเรื่อยๆ ตรงนี้เป็นโซนวิลล่าแบบเหมาหลัง มีสระส่วนตัว อยากมาสวีทต้องจัดประมาณนี้
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/02-5-1024x683.jpg)
ใครมาพักแล้วขี้เกียจออกไปไหน สามารถมาฝากท้องกันที่ห้องอาหารของทางโรงแรม
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56483872-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56483852-1024x682.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56508430-1024x683.jpg)
ร้านต่อไปเป็นร้านนั่งชิลในตัวเมืองเก่า Lady Coco ขายทั้งอาหารและเครื่องดื่มนั่งได้ยาวๆตลอดคืน มีดนตรีเพราะๆมาเล่นให้เราฟังอีกด้วย
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56508431-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56483873-683x1024.jpg)
อาหารหนักๆก็มีจ้า กินไปเม้าท์ไปพอเป็นสีสันยามค่ำคืน Cheers !
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56508452-683x1024.jpg)
สถานที่สุดท้ายของทริป มูฟมาใกล้ๆท่าเรืออ่าวฉลอง ที่ร้านอาหาร KanEang@pier บรรยากาศดีติดริมทะเล
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/01-9-683x1024.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56508432-1024x683.jpg)
![](https://www.chillwithmeblog.com/wp-content/uploads/2021/03/S__56483867-1024x683.jpg)
เมนูนี้เด็ด กุ้งลายเสือซาซิมิ แร่บางๆ วางเสิร์ฟมาบนน้ำแข็ง เนื้อหวานฉ่ำ กรุบมาก
—————————————————————–
คิดอะไรไม่ออก บอกใครถูก จองตั๋วมาภูเก็ตเลยจ้าไม่ต้องเสียเวลาวางแพลน ลอกตามนี้ได้เลยแม่
No Comments